Thời gian quy định tối đa đi xe máy mới mua không có biển đến khi đăng ký là bao lâu? Em hết tiền đăng ký xe moto rùi

Em mới sắm đc con AB ngày mua trên hóa đơn là 1/9. Nhưng lại hết cả tiền để đăng ký rùi . Kô biết thời gian cho phép chờ đăng ký là bao lâu là kô vi phạm với pháp luật ???. Hiện con AB của em vẫn đang đc mắc màn ở nhà .
 |  Xem: 6.558  |  Trả lời: 4
Ngày gửi: 07/09/2008 - 13:34  |  Câu hỏi liên quan
Trả lời

Danh sách trả lời (4)

Trong luật qui định : khi phương tiện tham gia giao thông mà có cấp biển số để quản lý thì xe ko có biển số ko được lưu hành bạn nha
Ngày gửi: 10/09/2008 - 14:37
Luật Giao thông đường bộ

Điều 48: Điều kiện tham gia giao thông của xe cơ giới:

...

3. Xe cơ giới phải có đăng ký và gắn biển số do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp.


Không được phép lưu hành, chắc chỉ được đi từ chỗ mua xe về nhà
Nhưng chắc CA chẳng bắt đâu, hồi trước em cũng mua xong cả tháng mới chịu đi đăng ký. Trừ khi xe cũ rích mà ko có biển, CA nó mới nghi.
Ngày gửi: 10/09/2008 - 16:01
bạn ạh!
tất cả các loại xe cơ giới đều phải có biển số kiểm soát,... ngoại trừ xe đạp,...trong tình huống của bạn thì chỉ được sử dụng xe trên (chưa có BS ) trong ngày mua xe (1/9) hoặc nếu khôg gặp anh "Ốc Bưu Vàng" thì không sao !!!
đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !
chúc bạn vui
Ngày gửi: 11/09/2008 - 23:32
mới mua con đỏ với giá 34tr8. Mua rùi mới thấy nó lùn với chiều cao 1m77 của tui. Nản quá! :
Ngày gửi: 14/09/2008 - 22:31
Trả lời

Sản phẩm tham khảo tại cửa hàng.

Ghế Ngồi Xe Hơi - Evenflo Embrace Premier Livingston
Liên hệ gian hàng...
Ghế Ngồi Xe hơi - Graco Turbo Booster In Samba
Liên hệ gian hàng...
Ghế Ngồi Xe Hơi - Evenflo Triumph DLX Convertible
Liên hệ gian hàng...

Đang được quan tâm nhất

Những thành viên tích cực trong tháng
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(8 lượt cảm ơn)
(8 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
season trung thu_ hỏi đáp
Cucre_hn