Ứng dụng   Thông báo   Hỗ trợ   Đăng ký   Đăng nhập
1 thành viên trả lời
kechuyennhunggiacmo Trả lời cuối cùng: 01/04/2010
Thành viên tích cực nhất

Nguyễn Ngọc Cầm

14 lượt cảm ơn

camnn

8 lượt cảm ơn

Trần Ngọc Tuấn

8 lượt cảm ơn

nguyễn huu phú

7 lượt cảm ơn

  • Hot
  • Giảm giá
  • Mới

      Khoản bảo hiểm xã hội của người Lao Động đóng bao nhiêu %

      LE VAN TUAN 31/03/2010 - 15:46

      chào anh chi

      anh chị giúp em vơi các khoản đóng bảo hiển xã hội của ngưởi lao động và doanh nghiêp của năm 2010 là bao nhiêu % và đóng bảo hiển thất nghiệp là tai khoản của no là bao nhiêu

      em chân trọng cảm ơn anh chị đã giúp em

      Câu hỏi này hữu ích với bạn? Cảm ơn
      10921
      Trả lời (1)

      Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn

      Giấc mơ

      01/04/2010 - 14:53

      Theo quy định tại Điều 91 Luật Bảo hiểm xã hội thì Hằng tháng, người lao động quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 1 Điều 2 của Luật này đóng bằng 5% mức tiền lương, tiền công vào quỹ hưu trí và tử tuất; từ năm 2010 trở đi, cứ hai năm một lần đóng thêm 1% cho đến khi đạt mức đóng là 8%.

      Ngoài ra mức đóngBHYT là 1%.

      Do vậy nếu cơ quan bạn giữ lại 6% lương đóng BHXH và BHYT là đúng./.

      Đọc thêm
      . Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

      Báo vi phạm