Ứng dụng   Thông báo   Hỗ trợ   Đăng ký   Đăng nhập
Đăng hỏi đáp
5 thành viên trả lời
thai1 tomatos83 trabacha nguoivaao Khiêm Nguyễn Trả lời cuối cùng: 20/08/2009
Thành viên tích cực nhất

Nguyễn Thu Hương

1 lượt cảm ơn

Nguyễn Ly Ly

1 lượt cảm ơn

Gaicongso

1 lượt cảm ơn

linhkienlaptop123

1 lượt cảm ơn

Lee Pham

1 lượt cảm ơn

Thắc mắc về việc đi nghĩa vụ công an?

truongngocquy 20/08/2009 - 18:29

Em định đi Nghĩa vụ Công An,nhưng em có thắc mắc là sau 3 năm đi xong,thì mình sẽ được cử đi thi.Cho em hỏi là nếu mình thi rớt thì mình còn được tiếp tục đi làm hay không???Nếu muốn được tiếp tục làm thì mình cần điều kiện gì??? Và còn con đường nào khác nữa không,mong mấy ACE giải đáp cho em.Thanks ACE
Câu hỏi này hữu ích với bạn? Cảm ơn
54695
Trả lời (9)

Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn

Nguyen Huy Quy

20/08/2009 - 22:03
không cần 3 năm em vẫn có thể xin chi tiêu đi thi, nếu đỗ thì rất tốt. còn nếu không thì trong 3 năm em phai cố gắng để xin được chỉ tiêu vào biên chế trong ngành, nếu không được hết thời gian nghĩa vụ thì em lại về nhà đi xin việc khác.ok, chúc em đạt được ý nguyện
1 người đã cảm ơn bình luận này. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

nguyen the trung

26/08/2009 - 13:41
chao u , tui dag di nghia vu cog an ne , thuc chat di nghia vu chi co 4 thag , sau do u se duoc phan cog nhan nhiem vu thuong la gac cog o trai giam hoac cac co quan nha nuoc khac tuy pphan cog thui hoac wen bit va tuy $ co cam dog long nguoi ko thi wa cs co dong sau 3 nam neu hog vi pham ki luat gi thi tip tuc lam don de duoc di thi hoc tip , luc do thi tre hon may dua hoc trung cap 3 nam rui , chua ke ki luat nay no nua neu u con du tuoi thi dzo dai hoc cs thi cu thi rot thi con trung cap , cuoi cug moi nghi toi nghia vu , luc truoc tui da dih thi ca , nhug dau dai hoc luat , rui gia dih lai mun tui hoc dai hoc KT nhug rui chi thich CA nen hoc ko hug thu toan lo an choi rot mon , no mon tum lum , them chien luc duc o nha nua h thi da het tuoi thi dzo CA tui queyt dih di nghia vu CA , coi nhu suog truoc kho sau , neu u co tam huyet voi nghanh CA thi cu viet ho so rui co co hoi den thi di , an thua queyt tam cua moi nguoi thui ma ra lam chien si tu tu rui hoc len lam dog chi , chuc u toai nguyen y muon con neu may man thi tui mih se lam dong nghiep!
Đọc thêm
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Duy Chấn26/08/2015 - 20:15

a cho e hỏi chút ạ??? khi nào a ol a có thể gọi cho e qua số 0975974273 đk k ạ

Báo vi phạm

dohongthai

04/01/2011 - 15:34

Hiz u cho mình hỏi tí nhá,mình có chú là công an ở trại giam.nếu mình mún xin đi nghĩa vụ liêu có được hok thế?

. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Đỗ Văn Cường

03/12/2015 - 22:12
toi muon hoi d/c la toi dang di BO DOI neu het 18 thang linh .khi ve toi co tiep tuc DUOC di nghia vu Cong An duockhong?
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Thanh Tùng's

24/08/2016 - 10:44
Điều 4. Đối tượng tuyển chọn và thời gian phục vụ
1. Công dân nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, có độ tuổi từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi, có địa chỉ thường trú trên lãnh thổ Việt Nam, đã đăng ký nghĩa vụ quân sự ở xã, phường, thị trấn nơi công dân có hộ khẩu thường trú.
Bộ trưởng Bộ Công an quy định cụ thể độ tuổi tuyển chọn công dân phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân phù hợp với tính chất, đặc điểm của các đơn vị sử dụng và yêu cầu tuyển chọn của lực lượng Công an nhân dân.
Đọc thêm
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Khiêm Nguyễn

04/09/2016 - 19:35
minh xin phep tra loi cau hoi cua ban nhe! vi noi chinh xat thi cong dan phuc vu co thoi han trong cong an nhan dan (nghia vu cong an) cung la "di nghia vu" ban hieu chu? nen neu ban da di nghia vu quan su thi khong the di nghi vu cong an ban nhe!
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Khiêm Nguyễn

04/09/2016 - 19:38
chao ban! khong can 3 nam ban nhe. theo luat moi se la 24thang tuoi linh ban se dc thi 1 lan. xong! den thang 36 (nam cuoi) ban se dc thi 1 lan nua dung ket qua set bien che ban nhe. neu dau ban se dc di hoc(100% bien che) con rot thi ... ban hieu roi do
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Khiêm Nguyễn

04/09/2016 - 19:40
con ve o lai bien che ban can su phan dau trong qua trinh 3 nam cong tac. diem thi trong hai lan thi tuyen,....+( 1 so thu quan trong ma vao roi ban se biet :3 )
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm