Diện tích đất tối thiểu được phép xây dựng?

Trước đây, nhà tôi rộng hơn 60 m2. Sau đó, do mẹ tôi bị bệnh nặng nên gia đình đã bán hơn một nửa nhà. Hiện giờ em tôi đã lập gia đình và muốn xây thêm tầng cho rộng. Khi diện tích còn lại nhỏ hơn 40 m2, em tôi có được cấp giấy phép xây dựng hay không?
 |  Xem: 5.264  |  Trả lời: 1
Ngày gửi: 09/05/2009 - 09:54  |  Câu hỏi liên quan
Trả lời

Danh sách trả lời (1)

Quyết định 04 ngày 17-1-2006 của UBND TP.HCM (về cấp phép xây dựng) không khống chế diện tích đất được cấp phép xây dựng. Tuy nhiên, nếu diện tích đất quá nhỏ thì chủ sử dụng đất sẽ bị hạn chế quy mô xây dựng (theo Điều 6 Quyết định 135 ngày 8-12-2007 của UBND TP.HCM). Cụ thể, với diện tích đất từ 15 đến dưới 36 m2, có chiều rộng mặt tiền và chiều sâu so với chỉ giới xây dựng từ ba mét trở lên, nếu ở mặt tiền đường thì được sửa chữa theo hiện trạng hoặc được xây mới tối đa hai tầng (có thể bố trí tầng lửng và mái che cầu thang trên sân thượng) với chiều cao không quá 13,4 m. Nếu nhà ở trong hẻm thì được xây tối đa ba tầng, chiều cao không quá 15,6 m.

Bà có thể liên hệ với UBND quận để được hướng dẫn cụ thể.
Ngày gửi: 09/05/2009 - 09:55
Trả lời

Sản phẩm tham khảo tại cửa hàng.

Đang được quan tâm nhất

Những thành viên tích cực trong tháng
(1 lượt cảm ơn)
(4 lượt cảm ơn)
(2 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
Quảng cáo
Cucre_hn