Mở văn phòng giao dịch?

Công ty chúng tôi đăng ký kinh doanh ở huyện Từ Liêm, để công việc được thuận lợi hơn, chúng tôi đã mở văn phong giao dịch tại cầu Giấy. Chúng tôi đã làm công văn gửi lên chi cục thuế huyện Từ Liêm về việc mở VP giao dịch. Người quản lý thuế Công ty chúng tôi bảo chúng tôi phải nộp thuế môn bài cho "chi nhánh mới" (là chỗ văn phòng giao dịch). Tôi xin hỏi, văn phòng giao dịch có được gọi là chi nhánh không? Và có những thủ tục gì liên quan đến mở văn phòng giao dịch không? Mong được trả lời sớm!
Trân trọng cảm ơn!
 |  Xem: 4.845  |  Trả lời: 1
Ngày gửi: 10/11/2008 - 21:29  |  Câu hỏi liên quan
Trả lời

Danh sách trả lời (1)

Điều 24 Nghị định số 88/2006/NĐ-CP ngày 29/08/2006 của Chính phủ quy định địa điểm kinh doanh của doanh nghiệp có thể ở ngoài địa chỉ đăng ký trụ sở chính. Trong trường hợp này, địa điểm kinh doanh của doanh nghiệp đặt tại tỉnh, thành phố nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính hoặc đặt chi nhánh. Trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày quyết định lập địa điểm kinh doanh, doanh nghiệp gửi thông báo nơi đặt địa điểm kinh doanh tới Phòng Đăng ký kinh doanh cấp tỉnh. Nội dung thông báo gồm:
a) Tên và địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp, tên và địa chỉ chi nhánh (trường hợp địa điểm kinh doanh trực thuộc chi nhánh);
b) Tên, địa chỉ địa điểm kinh doanh. Tên địa điểm kinh doanh phải mang tên doanh nghiệp đồng thời kèm theo hình thức tổ chức của địa điểm kinh doanh;
c) Lĩnh vực hoạt động của địa điểm kinh doanh;
d) Họ, tên, nơi cư trú, số Giấy chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác quy định tại Điều 18 Nghị định này của người đứng đầu địa điểm kinh doanh;
đ) Họ, tên, chữ ký của người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp.
Trong thời hạn 7 (bảy) ngày làm việc, kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ, Phòng Đăng ký kinh doanh cấp tỉnh cấp Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động chi nhánh, văn phòng đại diện, hoặc ghi bổ sung địa điểm kinh doanh vào Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp hoặc Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động của chi nhánh.
Ngày gửi: 10/11/2008 - 21:29
Trả lời

Sản phẩm tham khảo tại cửa hàng.

Bảo hiểm AUTOCARE - Bảo hiểm chống mất cắp và ngập úng toàn bộ xe
Liên hệ gian hàng...

Đang được quan tâm nhất

Những thành viên tích cực trong tháng
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(7 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
Quảng cáo
Cucre_hn