Uống thuốc tránh thai khẩn cấp 1 tuần thấy ra kinh nguyệt như vậy có sao không?

sau khi qhtd em co uong 1 vien thuoc trach thai khan cap'' khoan mot tuan thi em di tieu thi thay' ra kinh, chu kinh kinh nguyet cua em con hon mot tuan nua moi toi' em lo qua khong biet em co bi benh j hok?? lam on tra loi giup em voi //////////////
 |  Xem: 12.052  |  Trả lời: 5
Ngày gửi: 08/11/2009 - 13:04  |  Câu hỏi liên quan
Trả lời

Danh sách trả lời (5)

Bạn thân mến! Tôi hiểu băn khoăn, lo lắng của bạn trong lúc này khi bạn bị ra máu sau khi dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. Trước khi sử dụng bạn đã tìm hiểu về việc sử dụng cũng như những tác dụng phụ có thể gặp phải sau khi sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp chưa bạn? Sau khi dùng thuốc tránh thai khẩn cấp bạn gái có thể gặp một số tác dụng phụ như mệt mỏi, nôn, buồn nôn, căng tức ngực, ra máu bất thường, rong kinh… Trong tình huống của bạn sau khi dùng thuốc tránh thai khẩn cấp khoảng 5 ngày bạn thấy hiện tượng ra máu với số lượng ít và kéo dài khoảng 4 ngày rồi, đây có thể là một trong những tác dụng của thuốc tránh thai khẩn cấp bạn ạ. Bởi vì thuốc tránh thai khẩn cấp có tác dụng làm bong sớm niêm mạc tử cung khiến cho trứng đã thụ tinh không còn môi trường thuận lợi để làm tổ nữa. Lần ra máu này được coi là một lần có kinh nguyệt và chu kỳ kinh nguyệt mới sẽ được thiết lập theo lần ra máu này chứ không tính theo chu kỳ kinh cũ của bạn nữa. Vì vậy, bạn có thể yên tâm về hiện tượng ra máu của mình nhé. Bên cạnh đó, bạn cũng cần biết rằng có thể phải mất khoảng 2 – 3 tháng, sau khi thuốc được đào thải khỏi cơ thể thì chu kỳ kinh nguyệt mới có thể ổn định trở lại vì vậy, nếu bạn có thấy chu kỳ kinh của mình có sự thay đổi thì điều đó cũng không có gì đáng phải lo lắng nhé. Bạn ạ, thuốc tránh thai khẩn cấp không được khuyến khích sử dụng như một biện pháp tránh thai thường xuyên nên cần hạn chế sử dụng bạn nhé. Chỉ sử dụng nó trong một số trường hợp được coi là “khẩn cấp”, ví dụ như dùng một biện pháp tránh thai khác thất bại, bị cưỡng bức… Bởi như đã nói thuốc tránh thai khẩn cấp có hàm lượng nội tiết khá cao nên gây ra nhiều tác dụng phụ, nếu dùng nhiều có thể gây rong kinh, rối loạn chu kỳ kinh nguyệt và làm giảm tác dụng tránh thai của thuốc. Vì vậy, nếu bạn chưa sẵn sàng với việc có em bé, bạn cần chủ động tìm hiểu và sử dụng một biện pháp tránh thai an toàn hơn như bao cao su, thuốc tránh thai hàng ngày, thuốc tiêm tránh thai… Thông tin liên quan tới các biện pháp tránh thai, bạn có thể tìm hiểu trong chuyên mục sức khỏe sinh sản, phần tránh thai vatgia.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc!
Ngày gửi: 08/11/2009 - 13:43
Ko sao đâu bạn đừng lo. cứ yên tâm mà vui vẻ
Ngày gửi: 08/11/2009 - 14:35
cam on ban rat nhieu, nhung minh buon lam , chac khong dung thuoc nua dau, tu dung may nam nay chu ky kinh nguyet on dinh va dung thoi gian nhu vay bay gio phai thay doi , la con gai that kho
Ngày gửi: 09/11/2009 - 12:19
Một phần là do thuốc thôi, còn 1 phần là do chu kì khinh nguyệt phải đến mấy năm mới ổn định được. Còn nếu bạn vẫn thấy lo lắng thì có thể đi khám phụ khoa, có thể là bệnh gì đó chứ chưa chắc đã do thuốc đâu bạn ạ



http://www.badinhpharma.vn
Ngày gửi: 10/11/2009 - 10:53

trường hợp của mình cũng như vậy, theo lịch thì sau khi uông thuốc thì 1 tuần sau mới đến kì. vậy mà sau khi minh uống xong 1 tuần sau đó mình ra máu tầm 3 ngày mà hết ngay ...rồi 3 ngày tiếp mình thấy đau ngực và căng mình thấy sợ không biết có thia hay không ??? 

Ngày gửi: 26/08/2014 - 18:27
Trả lời

Sản phẩm tham khảo tại cửa hàng.

Kỷ niệm chương pha lê 07
Liên hệ gian hàng...
Kỷ niệm chương PL2
Liên hệ gian hàng...
Kỷ niệm chương pha lê 03
Liên hệ gian hàng...
Kỷ niệm chương pha lê
Liên hệ gian hàng...

Đang được quan tâm nhất

Những thành viên tích cực trong tháng
(2 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
Quảng cáo
Cucre_hn