Tên tôi là Trần Duy Đức, công tác tại Ban quản lý dự án huyện Sông Mã, tỉnh Sơn La Tôi xin hỏi như sau: Tôi bắt đầu làm thủ việc từ 05/8/2009 thời gian thứ việc là 05 tháng đến 31/12/2009. Gần hết thời gian thử việc,lãnh đạo cơ quan nghỉ hưu, hết thời gian thử việc tôi được lãnh đạo mới ký hợp đồng ngắn hạn 6 tháng, tôi được đóng bảo hiểm, được hưởng mọi chế độ bình thường, gần hết 6 tháng hợp đồng ngắn hạn cơ quan tôi lại thay lãnh đạo, tôi lại được lãnh đạo mới ký hợp đồng ngắn hạn 6 tháng (do chưa lắm được chuyên môn của tôi thế nào), hết 6 tháng đó tôi được ký hợp đồng dài hạn từ 01/01/2011 đến nay, hưởng các chế độ bình thường, tôi xin hỏi tôi được tính nâng bậc lương từ thời gian nào? Tôi xin chân thành cảm ơn!
(Xem thêm)

Nguyễn Khánh Hòa

Chào bạn Trần Duy Đức. Cảm ơn bạn đã đăng câu hỏi này, nội dung này khá nhiều người băn khoăn,...
Tôi năm nay 52 tuổi, đang làm việc tại một công ty cổ phần, đã đóng bảo hiểm xã hội (BHXH) liên tục được 26 năm. Nếu tôi xin nghỉ việc để chờ hưu thì tôi có được lãnh tiền trợ cấp thôi việc không? Tôi có phải đóng tiếp BHXH cho đến khi nhận sổ hưu không?
(Xem thêm)

Công ty TNHH Tư vấn & Truyền thông GINET

Bảo lưu thời gian đóng BHXH cho tới khi đủ tuổi nghỉ hưu the quy định của pháp luật Bạn có thể...
mẹ tôi nghỉ hưu theo chế độ 176 năm 1992. xin hỏi lương hưu của mẹ tôi trong thời gian tới có thay đổi gì không?

tun cua di

THỦ TƯỚNG CHÍNH PHỦ Căn cứ Luật Tổ chức Chính phủ ngày 25 tháng 12 năm 2001; Xét đề...
Tôi là nam, đang công tác tại một doanh nghiệp nhà nước. Tính đến 23-12-2009 tôi đủ 55 tuổi và có thời gian công tác là 37 năm 8 tháng, làm việc trong điều kiện bình thường. Nếu đến tháng 1-2010 tôi viết đơn xin nghỉ chế độ hưu trí thì tôi có bị trừ 5% mức lương nghỉ hưu trước tuổi hay không? Nếu tại thời điểm tháng 1-2010 tôi đủ điều kiện nghỉ chế độ hưu trí theo quy định tại điểm a khoản 1 điều 27 thì tôi và đơn vị phải làm những thủ tục gì?
(Xem thêm)

Nguyen Thi Trang

- Chúng tôi xin chia ra hai trường hợp: (1) Nếu tại thời điểm tháng 1-2010 ông làm việc trong...
Tôi là công nhân cao su công tác từ năm 1991 đến năm 2009 thì đến tuổi nghỉ việc.Tính đến nay thời gian công tác là 19 năm.Theo luật phải công tác 20 năm.như vậy,trường hợp của tôi có thể lãnh tiền hưu trí được không
(Xem thêm)

ng0_0

Theo quy định của BLLĐ - cụ thể là khoản 2 điều 145 " trường hợp người lao động ko đủ điều...
Tôi sinh năm 1950, tháng 8.1968 tôi nhập ngũ, tháng 12.1968 tôi vào chiến trường B. Thời gian ở chiến trường tôi được tặng thưởng 1 huân chương chiến công hạng ba, 3 huân chương chiến sỹ giải phóng hạng một, hai và ba. Tháng 12. 1980 tôi chuyển ngành với cấp bậc thiếu úy. Xin cho biết: Nếu tôi về nghỉ hưu theo nghị định 41/CP thì được hưởng những quyền lợi gì? Tôi có được lấy mức lương thiếu úy tại thời điểm chuyển ngành để làm căn cứ tính lương hưu hiện nay hay không?
(Xem thêm)

tun cua di

Trước hết, chúng tôi xin trao đổi với bạn là Nghị định 41/2002/NĐCP ngày 11.4.2002 là về chính sách...
Cho mình hỏi tiền lương thứ 13 là gì? Có thể tìm thấy ở đâu? Hưởng chế độ hưu non và hưu đúng thời gian nghỉ hưu khác nhau như thế nào? được tính ra sao? Cảm ơn nhiều?

cake

Lương tháng 13: Điều 64 Bộ Luật lao động sửa đổi, bổ sung năm 2003 quy định về quy chế thưởng của...

Thành viên tích cực

1

matthew

2 lượt cảm ơn
2

Nguyễn Trọng Vũ

1 lượt cảm ơn
3

Nguyễn Xuân Ca

1 lượt cảm ơn
4

Nguyễn Ly Ly

1 lượt cảm ơn
5

Gaicongso

1 lượt cảm ơn