Bạn biết gì về máy ảnh Fujifilm X-T100?

Xin chào các bạn, mỗi chúng ta ai cũng muốn sắm cho mình chiếc máy ảnh để mang theo mình để lưu giữ lại những khoảnh khắc đáng nhớ trong cuộc sống. Có rất nhiều loại máy ảnh có mặt trên thị trường hiện nay, có rất nhiều người lại không biết nên mua chiếc máy ảnh nào. Trong bài viết hôm nay mình sẽ giới thiệu cho bạn về chiếc máy ảnh Fujifilm X-T100nhé. Hãy cùng mình khám phá nhé.

1.Về thiết kế của máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh XT100 khá nhỏ gọn, có kích thước  chính xác là 121mm x 83mm x 47mm và có trọng lượng gần 500g. Máy ảnh này có ống kính XC 15-45mm f3.5-5.6 OIS PZ. Máy này luôn mang đặc trưng kiểu dáng thiết kế nhỏ gọn của dòng Fujifilm, bạn có thể thuận tiện mang đi chơi theo bên bạn. Máy ảnh này được thiết kế với 3 màu như: xám bạc, đen và vàng sâm-panh. Tất cả màu này tuy đơn giản nhưng không kém phần sang trọng và hiện đại.

2.Về cảm biến của máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh Fujifilm X-T100 được trang bị cảm biến CMOS 24.2MP APS-C, như vậy dù có chụp hình trong điều kiện thiếu ánh sáng bạn vẫn sẽ có được những bức hình đẹp ưng ý mình. Trong đó có 91 khu vực để bạn tùy ý lấy nét.

3.Về Mức độ ISO của máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh có kích thước của ISO tầm 200 đến 12800, có thể được mở rộng thành ISO 100 đến 51200 để thích hợp với mọi điều kiện làm việc hơn.

4.Về kính ngắm điện tử của máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh này có kính ngắm điện tử OLED là 2.36m-dot và có độ phóng đại 0.62x để bạn có thể xem thoải mái.

5.Về màn hình cảm ứng LCD máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh máy ảnh Fujifilm X-T100 có màn hình cảm ứng LCD 3.0 inch cùng với đó là đèn flash bật lên tích hợp với công nghệ Super Intelligent Flash sẵn sàng bật tự động để cân bằng ánh sáng của đèn flash của bạn trong điều kiện chụp ảnh thiếu ánh sáng.

6.Về chức năng quay phim máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh này cho phép bạn có thể quay video clip dài tầm 1080p ở 60fps và 4K bạn sẽ có những cuốn phim sắc nét và sống động.

7.Về hỗ trợ kết nối với máy ảnh Fujifilm X-T100:

Máy ảnh  Fujifilm X-T100 được tích hợp Wi-Fi và Bluetooth Low Energy cho nên bạn có thể thoải mái chia sẻ không dây hình ảnh của mình với thiết bị khác như: laptop, tivi, điện thoại thông minh,...

Phần giới thiệu của mình về chiếc máy ảnh máy ảnh Fujifilm X-T100 đến đây là kết thúc. Mình hi vọng những chia sẻ vừa rồi của mình sẽ là những thông tin bổ ích giúp cho bạn đọc có những hiểu biết về máy ảnh và cũng như đưa ra quyết định đúng đắn khi chọn mua máy ảnh sao cho phù hợp với sở thích cá nhân và tính chất công việc nhé. Tạm biệt bạn.

Chưa có câu trả lời nào