Xin hỏi qui định áp thuế cho quán trò chơi điện tử???

Xin hỏi quán trò chơi điện tử(PS2-PS3)với bao nhiêu máy trở lên thì bị áp thuế???

Trả lời 9 năm trước
1. Căn cứ quy định tại khoản 1 Điều 14 Thông tư 14/2009/TT-BVHTTDL của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch ngày 16/12/2009 quy định chi tiết thi hành một số quy định tại Quy chế hoạt động văn hóa và kinh doanhdịchvụ văn hóa công cộng ban hành kèm theo Nghị định số 103/2009/NĐ-CP của Chính phủ ngày 06/11/2009 thì Hoạt động trò chơi điện tử quy định tại Quy chế bao gồm trò chơi trực tuyến (online games) và trò chơi sử dụng các máy không kết nối với mạng Internet, không bao gồm trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài. Theo quy định này thì kinh doanh trò chơi điện tử play station ( PS ) tại nhà bạn là dạng trò chơi sử dụng các máy không kết nối với mạng Internet cũng được quản lý như quy chế trò chơi trực tuyến online games.
2. Căn cứ quy định tại khoản 2 Điều 1 Nghị định 75/2002/NĐ-CP của Chính phủ ngày 30/08/2002 về việc điều chỉnh mức thuế môn bài thì hộ kinh doanh nộp thuế môn bài theo 6 mức: 1.000.000 đồng; 750.000 đồng; 500.000 đồng; 300.000 đồng; 100.000 đồng; 50.000 đồng. Và quy định tại điểm 2 mục I Thông tư 96/2002/TT-BTC của Bộ Tài chính ngày 24/10/2002 hướng dẫn thực hiện Nghị định 75/2002/NĐ-CP của Chính phủ ngày 30/08/2002 về việc điều chỉnh mức thuế môn bài thì Biểu thuế môn bài áp dụng đối với hộ sản xuất kinh doanh cá thể là:

Bậc thuế

Thu nhập 1 tháng

Mức thuế cả năm

1

Trên 1.500.000

1.000.000

2

Trên 1.000.000 đến 1.500.000

750.000

3

Trên 750.000 đến 1.000.000

500.000

4

Trên 500.000 đến 750.000

300.000

5

Trên 300.000 đến 500.000

100.000

6

Bằng hoặc thấp hơn 300.000

50.000


Từ quy định trên, bạn căn cứ vào thu nhập của tiệm kinh doanh mà so sánh với mức thuế môn bài địa phương bạn đã thu xem có phù hợp không để có ý kiến với cơ quan thu thuế.
Nếu cần tư vấn thêm, xin vui lòng gọi vào số1900 6665gặp tư vấn viênNguyễn Thị Giáng Hươngđể được hỗ trợ.