• Hỗ trợ
  • Tuyển dụng
  • Nạp tiền
  • Đăng ký
  • Đăng nhập

HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585)

Thông số kỹ thuật

• Hãng sản xuất: HTC
  • Kiểu dáng: Kiểu thẳng
  • Màn hình: 65K màu-TFT Touchscreen (Cảm ứng)
  • Kích thước màn hình: 4.3inch
  • Sổ địa chỉ: Photocall , unlimited entries and fields
  • RAM: 448MB
  • Hệ điều hành: Microsoft Windows Mobile 6.5 Professional
  • Bộ vi xử lý : Qualcomm Snapdragon QSD8250 (1 GHz)
  • Số sim : 1 Sim - -
  • Camera: 5Megapixel
  • Thời gian đàm thoại: 6.5giờ

Người mua xem sản phẩm này thường xem thêm.

Cùng mức giá bán

27.256 sản phẩm
Từ :
Đến :
HTC (608)
LG (1160)
Motorola (1588)
Nokia (1238)
Samsung (2834)
Alcatel (599)
Apple (497)
Q-mobile (484)
Sony (472)
≥ 65K màu (17205)
≥ 2inch (20617)
≥ 4inch (9292)
≥ 5inch (4294)
Single Core (12526)
≥ 400 MHz (10263)
≥ 1 GHz (9133)
≥ 512MB (9310)
≥ 1GB (6991)
≥ 2GB (3950)
Android OS (9678)
Symbian (416)
Bada OS (27)
Linux (36)
Rtos OS (22)
1 Sim (13672)
2 Sim (13429)
3 Sim (71)
4 Sim (19)
≥ 3giờ (16594)
≥ 5giờ (11578)

Điện thoại HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585) - So sánh giá

5 mới từ 4.000.000₫     1 cũ từ 1.000.000₫Lịch sử giá
4.3/ 50 đánh giá
Gian hàng bán   |   Cá nhân bánTích cựcGiá tăng dầnTình trạngXuất xứThuếBảo hành
Gian hàng đảm bảo
Xem chi tiết
8 ngày 10 giờ trước
Mới - Chưa VAT
BH: 12 tháng
Hàng xịn Made in Taiwan Fullbox 100% đầy đủ phụ kiện(sạc,cable USB,tai nghe,sách...) tặng kèm thẻ nhớ 8GB,tấm dán màn hìnhBảo hành 12 tháng và miễn phí cài đặt phần mềm
2 lượt mua thành công
Cần đặt trước 1 ngày
Xem chi tiết
5 ngày 5 giờ trước
Mới - Chưa VAT
BH: 12 tháng
Hết hàng
4.500.000₫
Xem chi tiết
7 ngày 11 giờ trước
Mới - Chưa VAT
BH: Không có
10 lượt mua thành công
Hết hàng
1.000.000₫
Xem chi tiết
1 ngày 4 giờ trước
Cũ - Chưa VAT
BH: 3 tháng
đầy đủ phụ kiện.
9 lượt mua thành công
Hết hàng
Xem chi tiết
6 ngày 4 giờ trước
Mới - Chưa VAT
BH: Không có
HCM: HTCgiare
Giá bán tại các Gian hàng thường  -  Click vào để xem
Nhận xét về Điện thoại HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585) (19)
  • Nhim Xu   ·   29/07/2015 - 15:00
    đang dùng máy này, bền lắm, đấy là mình còn ko biết giữ gìn mấy đấy
    Trả lời   ·  
  • Nam Nguyen   ·   27/07/2015 - 23:48
    Thiết kế đẹp, sang trọng, cấu hình tốt
    Trả lời   ·  
  • Thanh Nguyen   ·   26/07/2015 - 15:46
    Nên mua, máy dùng tốt, giá cả thấy cũng được
    Trả lời   ·  
  • NặcTha NặcTha   ·   31/05/2015 - 23:21
    1 vote, đúng là tiền nào của nấy có tiền mình sẽ mua ngay mà giờ chưa đủ thế mới đau
    Trả lời   ·  
  • Minh Huy   ·   20/05/2015 - 12:26
    Mình có cái htc hd2 chạy còn mượt. Ai muốn mua liên lạc phone: 093 717 4080.
    Trả lời   ·  
  • Tin Tin   ·   08/05/2015 - 10:44
    Trông đẹp đấy, mua online thì phải làm thế nào nhỉ có ai hướng dẫn cho mình không?
    Trả lời   ·  
  • Anh Tú   ·   29/04/2015 - 17:04
    Sản phẩm này bây giờ có giảm giá không nhỉ, nếu có khuyến mãi khoảng 10% chắc là mai sẽ đi mua luôn quá.
    Trả lời   ·  
  • NặcTha NặcTha   ·   21/04/2015 - 10:28
    Cho mình cái giá chính xác đi, muốn mua cái này quá mà chưa rõ giá thế đã chuẩn chưa?
    Trả lời   ·  
  • Phan Hieu   ·   16/04/2015 - 09:50
    can mua htc hd2 nk ai co k ban mjnh voi
    Trả lời   ·  
  • Huyền Trần   ·   16/04/2015 - 08:08
    máy rẻ dùng đc
    Trả lời   ·  
  • Cuongacfc Nguyen Huy   ·   13/04/2015 - 08:22
    Mình có 1 em HTC HD2 cũ chưa chuyển ngôn ngữ tiếng Việt bạn nào biết mách giúp mình. Xin cám ơn
    Trả lời   ·  
  • jc   ·   18/04/2015 - 21:11
    ban thu up thanh rom android xem sao
    Trả lời   ·  
  • Thanh Trang   ·   05/04/2015 - 14:17
    sao máy htc hd2 bị lỗi tùm lum thế .có lúc chỉ thấy màn hình sáng nhưng không bật được máy vậy
    Trả lời   ·  
  • Trí Hoàng   ·   01/03/2015 - 21:14
    dt nay sao bi loi tum lum vz. ko zo facebook , ko tai game dc...
    Trả lời   ·  
  • HTC   ·   09/12/2014 - 15:33
    sao may minh dag su dung ma k tai game dc vaY
    Trả lời   ·  
  • ccccccccc   ·   18/04/2015 - 21:10
    do may co rom loi thoi
    Trả lời   ·  
  • nhat   ·   07/08/2014 - 07:53
    may em dang dung thi tat nguon khoi dong lai thi chi thay sang man hinh la sao nhi
    Trả lời   ·  
Hỏi đáp về sản phẩm
  • Câu hỏi về HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585)
    13/01/2014 - 17:12
    Câu hỏi về HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585)

Tôi dùng chiếc đt HTC HD2 Leo 100 đã được hơn 3 năm, nay máy của tôi bị liệt cảm ứng nên không thể mở máy gọi điện thoại hay nhắn tin được, chỉ nghe được thôi. nhờ các bác tư vấn giúp nhé, cảm ơn các bác rất nhiều.

• Nên chọn mua điện thoại HTC HD2, HTC Desire hay Iphone 3GS?
    12/12/2013 - 19:06
    Nên chọn mua điện thoại HTC HD2, HTC Desire hay Iphone 3GS?
    Các bác xem 3 cái ĐT này đều bằng giá tiền nhau thì chọn cái nào? Cái nào có ưu điểm hơn?
  • Nên chọn mua HTC HD2 hay HTC Desire ?
    10/03/2013 - 14:57
    Nên chọn mua HTC HD2 hay HTC Desire ?
    Em đang có ý định đổi điện thoại, nhìn quanh đi quẩn lại chỉ thấy có em HTC Desire và HD2 là ưng ý nhất. Lên mạng đọc review cũng nhiều nhưng vẫn đang phân vân, vì vậy mong các bác tư vấn nhiệt tình để em có thể đưa ra đc sự lựa chọn đúng đắn. Em xin nêu ra những điểm thích và ko thích của mình về 2 con đt trên để các bác rộng đường mà tư vấn.
    - Về HD2
    Ưu điểm là cài đc nhiều hệ điều hành, thích hợp với dân thích vọc như em
    Nhược điểm: kích thước hơi lớn (đối với em thôi nghe mấy bác) nên khá tốn pin.
    - Về HTC desire:
    Ưu điểm là có sẵn hệ điều hành Android mà em thích (dù chưa đc sử dụng lần nào) (ko có ấn tượng lắm với WM), kích thước phù hợp với em, màn hình sắc nét.
    Nhược điểm là chỉ có mỗi android (dù ko thích WM nhưng vẫn thích vọc)
  • Chat trên điện thoại tính tiền thế nào?
    31/08/2012 - 19:08
    Chat trên điện thoại tính tiền thế nào?
    cac ong anh cho toi hoi neu chit tren dien thoai thi tinh tien the nao, wifi hay gprs
  • Tại sao bộ nhớ trong HTC HD2 của em báo đầy ?
    19/06/2012 - 23:08
    Tại sao bộ nhớ trong HTC HD2 của em báo đầy ?
    Tình hình là như thế này.

Em dùng HD2 này cũng được hơn 5 tháng nay, chưa có gì trục trặc. Nhưng mà từ ngày mua đén giờ đã reset lại máy một lần ( lần đó mới mua được 2 tháng, đang dùng mà máy hiện thông báo là bộ nhớ trong của máy 198,12 MB đã đầy, yêu cầu xóa những tính năng không cần thiết).

Mà em có cài trương trình nào hay để dữ liệu kưu trong bộ nhớ máy đâu, trương trình cho máy hoàn toàn cài vào thẻ nhớ 8GB.

Em mới dùng WiMo, không biết máy bị làm sao nữa, các bác biết, chỉ giúp em với. Cảm ơn!
  • HTC Hd2 hay bị treo?
    17/06/2012 - 06:35
    HTC Hd2 hay bị treo?
    toi dang dung HTC Hd2 nhung sao may hay bi treo the, nho các bac chi giup
  • So sánh pin htc hd2 và iphone 3?
    25/04/2012 - 10:33
    So sánh pin htc hd2 và iphone 3?

tình hình là em đang dùng e iphone 3g, chơi game liên tục thì đc khoảng hơn 3 tiếng. các bác cho em hỏi thế có bt hay ko. và bác nào đã dùng htc hd2 thì cho em hỏi chạy bản andoid 2.2 thì em nó pin có đc như iphone không ah:Dnếu đc thì em xúc ngay thôi:))

• Hỏi cách test máy HTC HD2 ?
    05/03/2012 - 10:04
    Hỏi cách test máy HTC HD2 ?
    Em đang có nhu cầu mua con HTC HD2, nhưng chưa bao giờ biết một chút gì về nó cả. Xin các bro cho mình xin chút ý kiến và kinh nghiệm khi mua HTC HD2. Xin cám ơn các bro rất nhiều.
  • Cho em phần mềm chát trên đt HTC HD2?
    28/12/2011 - 20:05
    Cho em phần mềm chát trên đt HTC HD2?
  • Cách xóa shortcut trên màn hình HTC HD2 ?
    14/12/2011 - 09:20
    Cách xóa shortcut trên màn hình HTC HD2 ?

Xin chỉ dùm cách xóa shortcut trên màn hình home HTC HD2. Mặc dù mình đã remove rồi nhưng màn hình vẫn còn shortcut, vào windows/Start Menu/Programs xóa vẫn không được.

• Phân vân giữa điện thoại HTC HD2 với Iphone 4 ?
    08/12/2011 - 21:05
    Phân vân giữa điện thoại HTC HD2 với Iphone 4 ?
    Tớ đang muốn đổi điện thoại. Có 2 con quan tâm là IPhone 4 và HTC HD2.

Tính năng tớ quan tâm nhất là lướt web 3G tốc độ cao, và check mail 3G phải nhanh.

Không biết các tính năng này của HD2 so với Iphone 4 thế nào? Vì tớ đang dùng Iphone 3Gs thì 2 tính năng này rất ổn, có thể nói là như wifi.

Rất mong các bạn dùng HD2 rồi góp ý giúp, thanks
  • Có nên mua HTC HD2 ?
    11/11/2011 - 10:44
    Có nên mua HTC HD2 ?

Em có nhu cầu đổi điện thoại, hiện nay em có tầm 5 triệu đồng. Em muốn đổi sang HTC HD2, mà em từ trước giờ chưa xài HTC bao giờ. Không biếc cách coi máy, rùi coi hệ điều hành như thế nào. Không biết với tầm 5 triệu thì em mua máy cũ của HTC thì mua được máy nào chạy Android hả các bác?

Anh em tư vấn cho em một con máy với và chia sẻ kinh nghiệm test máy HTC cho em tham khảo với.

Em cảm ơn nhiều ạ.

• Có nên mua HTC HD2 cũ ?
    05/11/2011 - 09:24
    Có nên mua HTC HD2 cũ ?

Tình hình em chỉ có khoảng 6 đến 7 triệu. Em cần mua một smartphone để giải trí, chụp hình. Các bác tư vấn giùm một máy hoặc em có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?

• Hướng dẫn sử dụng HTC HD2 ?
    28/10/2011 - 16:25
    Hướng dẫn sử dụng HTC HD2 ?
    Thân chào các bác.
    Số là e mới tậu dc 1 em HD2 ở HNAMMOBLE (chắc khỏi giới thịu về Chỗ này rồi há).
    Nhưng càng xài e càng ko hỉu tính khí e nó thế nào nữa (Dù trc đây có xài qua SS i900 rùi).
    Nay e thấy có mấy VĐ cần thọ giáo các bác nha :

1>Pin chỉ xài dc tầm 1 ngày rưỡi thui a....? dù chỉ mở HD2 lên xem giờ thôi, ko có làm gì hết....?
    2>E có xem trên mạng thì thấy RAM HD2 là 448 MB, có bản ROM đến 576 MB RAM lận....?. Có bác nào đã thử chưa....?
    3>E đang xài ROM ship hãng của HTC, và cũng có xem cách UP ROM nhưng ko hỉu. E có tải 1 file *.nhb duy nhất. Các bác chỉ e cách UP nha.
    4>Soft cho HD2 e thấy ít quá, có bác nào sỡ hữu bộ soft HD2 ko?. cho e L.i.n.K. với.
    5>WIFI Router e chỉnh hoài mà hok dc. ACER 5610Z cũ nhà e ko connect với HD2 dc.
    6>đây là VD khá khó hỉu: lúc e mua dt thì có kèm thẻ 8G, xài dc 1 th thì the 8g hư, cũng ko sao, nhưng kỳ lạ ở chỗ Dt này ko nhận (not installed) thẻ 2G () đã thử 2 the 2G khác nhau => ko nhận hết. Mua thẻ 8G bỏ vô thì OK........
    Mong các bác tận tình chỉ giáo. E đang rất cần sự giúp đỡ của các bác.
    XIN CẢM ƠN
  • Tại sao HTC HD2 sóng yếu ?
    23/09/2011 - 13:35
    Tại sao HTC HD2 sóng yếu ?
    Mà có bạn nào quanh khu vực thanh nhàn bách khoa bạch mai không nhỉ,sóng yếu quá mình dùng mấy bản radio rồi mặc dù chưa so sánh các bản với nhau nhưng thấy bản nào nó cũng tụt lên tụt xuống,nhìn con bên cạnh 1110i mà thèm song quá,có cách nào khác ko,mà mình đổi máy khác rồi vẫn thấy thế,có lúc chẳng co vạch song nào cả,ah mà quên mình dùng mobifone
  • Htc diamond 2 ra mặt khi nào?
    04/08/2011 - 14:47
    Htc diamond 2 ra mặt khi nào?

• Nên mua Htc touch hd2 hay iphone ?
    04/08/2011 - 14:35
    Nên mua Htc touch hd2 hay iphone ?

• Giữa HTC hd2 với Nexus one nên chọn cái nào?
    04/08/2011 - 12:16
    Giữa HTC hd2 với Nexus one nên chọn cái nào?

• Giờ có nên mua HTC HD2 nữa không?
    02/08/2011 - 15:08
    Giờ có nên mua HTC HD2 nữa không?
    Minh đang định mua con HTC HD2, nhưng vẫn còn lăn tăn về pin của "thằng em" này. Các sư huynh nào dùng em này rồi cho em ý kiến với, nếu chỉ sử dụng bình thường thì có sử dụng được 2 ngày không? Chất lượng màn hình cảm ứng của em nó thế nào? Có được như Desire hay iPhone không?

Cảm ơn các huynh nhiều.
    [right][b]
    Nguyen Thanh Son[/b][/right]
  • Tư vấn mua smartphone giá từ 6 đến 7 triệu ? Có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?
    30/07/2011 - 10:14
    Tư vấn mua smartphone giá từ 6 đến 7 triệu ? Có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?

Tình hình em chỉ có khoảng 6 đến 7 triệu. Em cần mua một smartphone để giải trí, chụp hình. Các bác tư vấn giùm một máy hoặc em có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?

• Em có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?
    30/07/2011 - 08:26
    Em có nên mua HTC HD2 hàng cũ không?

• Bây giờ có nên mua HTC HD2 nữa không?
    04/07/2011 - 17:39
    Bây giờ có nên mua HTC HD2 nữa không?

Em muốn mua một chiếc điện thoại có thể vọc đươc nhiều thứ. Em thấy HTC HD2 có thể chạy được 4 hệ điều hành, nhưng đã ra mắt khá lâu. Vậy bây giờ có nên mua HD2 không ạ?

Xin anh chị em dùng rồi có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ.

Em xin chân thành cảm ơn.

• Cách cài Android cho HTC HD2 ?
    09/06/2011 - 09:47
    Cách cài Android cho HTC HD2 ?

• Cách cài hình nền cho HTC hd2
    04/06/2011 - 15:00
    Cách cài hình nền cho HTC hd2
    Có bác nào biết cách cài hình nền cho máy HTC hd2 thì chỉ giúp em với, chả là em muốn cài hình chụp con trai lên làm hình nền mà không biết vào chỗ nào cả. Các bác giúp em nhé. Cảm ơn các bác.
  • Cho em hỏi HTC HD2 cài chương trình tiếng Việt được không? Có thể cài Android lên HD2 được không?
    24/05/2011 - 14:07
    Cho em hỏi HTC HD2 cài chương trình tiếng Việt được không? Có thể cài Android lên HD2 được không?

• HD2 dùng Android phải khởi động lại máy mỗi khi copy dữ liệu ?
    28/04/2011 - 20:23
    HD2 dùng Android phải khởi động lại máy mỗi khi copy dữ liệu ?
    Tôi lại xin được mọi người giúp đỡ, vẫn là lỗi trên HTC HD2 chạy Android. Đó là mỗi khi copy dữ liệu vào thẻ nhớ, tôi lại phải khởi động máy thì mới thấy được những dữ liệu đó. Không biết có cách nào khắc phục không.

Cảm ơn rất nhiều.
  • Bảo hành HTC quá chán?
    30/03/2011 - 19:05
    Bảo hành HTC quá chán?
    "Phát cáu" vì bảo hành điện thoại HTC

Chiếc điện thoại đang hoạt động bình thường, bị lỏng chân sạc được "phán" bệnh "chết mainboard" và giá sửa là 3,5 triệu đồng dù còn bảo hành và được một nhân viên mang về dùng chơi và sau đó là "chết hẳn".

Tôi mua chiếc HTC HD2 vào tháng 5 năm 2010, đến nay vẫn dùng bình thường, tuy nhiên chân sạc của máy hôm trước Tết bị lỏng và không sạc được, tôi đã phải dùng sạc đa năng và sạc trực tiếp cho pin để chờ đến ngày đi bảo hành. Máy tôi trước khi đi bảo hành là hoàn toàn sử dụng bình thường.

Đầu tháng 03 này, tôi mang chiếc điện thoại HTC HD2 đi bảo hành tại nơi mua là Trung tâm Thế giới di động tại Thái Hà (Hà Nội). Ở đây có kiểm tra máy, vì máy tôi còn bảo hành đến tháng 05 nên Trung tâm Bảo hành ở đây có bảo tôi gửi máy đến trung tâm bảo hành chính hãng của HTC ở 198 Triệu Việt Vương.

Tôi đã đưa máy của mình qua trung tâm này và gửi máy lại đó để họ kiểm tra tình trạng. Khi lập phiếu thu máy, nhân viên Trung tâm có ghi lại là máy tôi mất nguồn. Lúc nhận phiếu tôi không để ý lắm vì lúc đó máy tôi hết pin hoàn toàn nên nghĩ rằng họ ghi như vậy là cũng có lý.

Tuy nhiên, sau khi kiểm tra tình trạng máy xong, phía trung tâm bảo hành HTC có gọi lại cho tôi vào bảo bị hỏng chân sạc và hỏng cả mainboard. Tôi hoàn toàn bất ngờ với kết luận này, vì trước đó tôi sử dụng máy một cách bình thường. Tôi có nói lại vấn đề này với nhân viên của HTC và được nhận câu trả lời rằng: “Tại sao lúc lập phiếu nhân viên bên em ghi là mất nguồn mà chị vẫn đồng ý cầm phiếu?”. Nhận thấy thực sự không ổn, tuy nhiên không thể vì thế mà vứt đi cái máy mua gần 14 triệu đồng của mình được.

Tôi có hỏi báo giá để sửa chữa những “lỗi” mà phía bảo hành HTC đã báo cho tôi, và nhận được mức giá để sửa là 3.500.000 đồng. Choáng váng với mức giá đó nên tôi đã không chấp nhận bảo hành và đề nghị trả lại máy.

Ngày 19/3/2011, tôi đến trung tâm bảo hành của HTC tại 198 Triệu Việt Vương để lấy máy về. Nhân viên ở đây báo lại cho tôi rằng hiện tại máy do 1 nhân viên khác trong công ty bảo quản và không có để trả cho tôi.

Tôi thực sự thấy khó chịu vì việc này. Thiết nghĩ chiếc điện thoại của tôi là tài sản của khách hàng và công ty bảo hành có trách nhiệm phải bảo quản máy ngay tại công ty và nó sẽ phải được trả ngay lập tức khi khách hàng có yêu cầu. Tại sao lại để 1 cá nhân trong công ty được quyền bảo quản riêng? Liệu ai dám đảm bảo rằng việc bảo quản bởi cá nhân đó không có sự gian lận nào?

Tuy nhiên, tôi đã nhẫn nại bảo với nhân viên Lễ tân của công ty rằng tôi không có thời gian để đi ra ngoài vào giờ làm việc để lấy lại máy và được lễ tân đề nghị gửi máy về nhà riêng cho tôi vào thứ 2 tuần tới.

Ngày 21/3 , tôi gọi điện đến trung tâm bảo hành HTC và được biết máy tôi chưa được chuyển về. Một lời hứa nữa vào ngày Thứ 3. Sang ngày thứ 3, thực sự cảm thấy bực bội với cách làm việc của trung tâm bảo hành HTC, tôi gọi điện một lần nữa và lại nhận được lời hứa trong chiều thứ 3 sẽ được nhận. Nhưng đến chiều thứ 3, máy điện thoại của tôi vẫn không được chuyển về nhà.

Sáng 22/03, một nhân viên của công ty chuyển phát nhanh gọi điện cho tôi bảo tôi qua lấy điện thoại tại Lê Thanh Nghị. Tôi đã phải hỏi tại sao lại bắt tôi đến lấy tại công ty chuyển phát nhanh trong khi nếu đi lấy được thì tôi đã đến thẳng Trung tâm bảo hành. Chiều ngày hôm đó, khi đi làm về, tôi thật sự tức giận khi người nhà đưa cho tôi 01 tờ hóa đơn chuyển phát nhanh hết 50.000VND của công ty chuyển phát nhanh Tín Thành cho quãng đường 6km từ Trung tâm bảo hành HTC về đến nhà tôi.

Điều đáng nói nhất ở đây chính là thái độ làm việc không rõ ràng của nhân viên Trung tâm bảo hành HTC. Đáng lẽ họ cần phải nói rõ cho khách hàng biết có chính sách hỗ trợ hay không có chính sách hỗ trợ để khách hàng không bị bất ngờ bởi những cái phí rất trên trời như thế này.

Việc các nhà sản xuất lớn phải outsource các trạm bảo hành của họ theo địa phương là điều hoàn toàn dễ hiểu. Tuy nhiên, việc không giám sát chất lượng các Trung tâm bảo hành sản phẩm của Nhà sản xuất, sự e sợ trách nhiệm của nhà phân phối đã khiến cho các Trung tâm bảo hành được quyền lấn lướt và không coi trọng khách hàng.

Bài học tại Trung tâm bảo hành HTC là bài học rất đắt giá cho tôi. Trước khi đi bảo hành, máy tôi vẫn sử dụng được, nhưng khi có mặt tại nhà tôi, nó đã trở thành một cục sắt 14 triệu vô nghĩa. Và tôi không biết phải làm gì với nó bây giờ, chấp nhận mất 3.500.000 để khôi phục lại nó hay thà vứt đi chiếc điện thoại còn hơn để cho Trung tâm bảo hành HTC muốn gì được nấy?
  • Cho hỏi HTC HD2 chính hãng mua ở đâu ? Cách hack phone để dùng Android?
    29/03/2011 - 17:09
    Cho hỏi HTC HD2 chính hãng mua ở đâu ? Cách hack phone để dùng Android?
  • Điện thoại cảm ứng điện dung và điện trở có gì khác nhau ?
    24/12/2010 - 16:57
    Điện thoại cảm ứng điện dung và điện trở có gì khác nhau ?
  • HTC HD2 nên lấy hàng xách tay của hãng nào ?
    17/12/2010 - 17:24
    HTC HD2 nên lấy hàng xách tay của hãng nào ?
    Em kết con này lắm nhưng mà chưa biết nên lấy hàng xách tay của hãng nào thì tốt nhờ các bác giúp em với ?
  • Phân vân lựa chọn giữa HTC HD2 Và Acer Steam S110 ?
    13/12/2010 - 16:30
    Phân vân lựa chọn giữa HTC HD2 Và Acer Steam S110 ?
    Mình đang lưỡng lự giữa HTC HD2 Và Acer S110.Bạn nào đã dùng rồi thì có thể cho mình vài nhận xét và đánh giá xem nên dùng loại máy nào k
    Hai máy đó xách tay từ Đài Loan về
    Thanks các bạn
  • Hướng dẫn sử dụng HTC HD2 chạy Android ?
    10/12/2010 - 16:26
    Hướng dẫn sử dụng HTC HD2 chạy Android ?
    Mình mới mua máy HTC HD2 chạy song song Winmo và Android.
    Mình cũng ko rõ bản này lấy ở đâu,chỉ biết khi khôi phục lại thì thấy hiện ra email của trung_nguyen@HTC .com
    Chạy Winmo thì ko có vấn đề gì nhưng khi chạy And roid mình thấy có 1 số nhược điểm sau:
    1.Máy nhiều lúc bị treo,bấm mãi ko đc gì mặc dù ko làm gì máy cả.
    2.Nếu chơi game HD thì thỉnh thoảng đang chơi game bình thường,lúc xong lever máy bị dừng khoảng 30 giây. Sau đó lại bình thường.
    3.Pin kém,dùng 1 ngày là hết
    4.Nghe đài FM rất dở,bị xẹt(mặc dù đã dùng tai nghe khác thử),tắt FM lâu(tầm 3 phút),mở FM cũng lâu(tầm gần 4 phút).
    5.Thứ khôi phúc lại mặc định Android nhưng chờ máy khôi phúc xong thì thấy y nguyên,chẳng thay đổi cái gì.
    Mình muốn hỏi có cách gì khắc phục được những nhược điểm trên ko?
    Cám ơn các bạn nhé!
  • Vấn đề sóng của HTC HD2 TMOBILE ?
    08/12/2010 - 11:51
    Vấn đề sóng của HTC HD2 TMOBILE ?
    Có bạn nào bị sóng yếu KO,mình dùng mobifone.tắt 3g rồi.nhà ở thanh nhàn bạch mai,MÀ UP RADIO 2.14 HAY 2.15 HAY 2.10 THÌ SÓNG NÓ cứ nhảy lên nhảy xuống lúc 3 vạch lúc 2 vạch lúc mất luôn xong lại có lại,nhưng nếu mình lên trên cao nha mình sóng luc nào cũng căng đét,mà xuống tầng 1 cứ như là nhảy disco ý,mà mình so sánh với mấy máy LG KM900 hay qmobile sóng đều căng hết ở duối tầng 1,mất sóng là gét nhất ai gọi lại bảo ko gọi dc bảo máy đểu,có cách nào khắc phục ko nhỉ,có bạn nào quanh khu vực thanh nhàn bạch mai ko để so sánh sóng,có kích đc sóng lên ko nhỉ
  • HTC HD2 có nâng cấp lên Windows Phone 7 được không?
    07/12/2010 - 14:17
    HTC HD2 có nâng cấp lên Windows Phone 7 được không?
    Cho tôi hỏi các anh chị, HTC HD2 T-Mobile có nâng cấp lên Windows Phone 7 được không?
  • Hỏi cách tắt chức năng xoay màn hình ở HTC HD2 ?
    03/12/2010 - 11:57
    Hỏi cách tắt chức năng xoay màn hình ở HTC HD2 ?
    Các bạn cho mình hỏi có cách nào tắt được chức năng xoay màn hình của HTC HD2 ko ? Nhiều lúc nằm cầm ĐT theo là nó xoay ngang qua,rất khó nhìn.Tiện thể cho mình hỏi,có cách nào lấy nhạc từ thẻ làm nhạc chuông không ? Nhờ các bác giúp đỡ.Thanks
  • Hỏi cách xóa các phần mềm mặc định theo máy HTC HD2?
    02/12/2010 - 10:21
    Hỏi cách xóa các phần mềm mặc định theo máy HTC HD2?
    Mong các bác giúp đõ và chỉ bảo tận tình!
  • Tại sao HTC HD2 nhận tin nhắn máy đơ luôn ?
    29/11/2010 - 11:12
    Tại sao HTC HD2 nhận tin nhắn máy đơ luôn ?
    - Không hiểu sao máy e thỉnh thoảng là bị đơ luôn khi nhận tn,phải tháo pin ra mở lại.

- E dùng giao diện SBP mobileshell thì ko bị

- Giao diện Sense mặc định thì bị

- Bác nào biết cách khắc phục chỉ e với.
  • Vấn đề sóng của HTC HD2 TMOBILE ?
    29/11/2010 - 11:10
    Vấn đề sóng của HTC HD2 TMOBILE ?
    Có bạn nào bị sóng yếu KO,mình dùng mobifone.tắt 3g rồi.nhà ở thanh nhàn bạch mai,MÀ UP RADIO 2.14 HAY 2.15 HAY 2.10 THÌ SÓNG NÓ cứ nhảy lên nhảy xuống lúc 3 vạch lúc 2 vạch lúc mất luôn xong lại có lại,nhưng nếu mình lên trên cao nha mình sóng luc nào cũng căng đét,mà xuống tầng 1 cứ như là nhảy disco ý,mà mình so sánh với mấy máy LG KM900 hay qmobile sóng đều căng hết ở duối tầng 1,mất sóng là gét nhất ai gọi lại bảo ko gọi dc bảo máy đểu,có cách nào khắc phục ko nhỉ,có bạn nào quanh khu vực thanh nhàn bạch mai ko để so sánh sóng,có kích đc sóng lên ko nhỉ?
  • Tư vấn mua HTC HD2 hàng 2nd ?
    25/11/2010 - 15:23
    Tư vấn mua HTC HD2 hàng 2nd ?
    Em đang định mua con HD2 cũ nhưng ko biết là dòng này có hay dính lỗi gì nghiêm trọng không? Bác nào biết xin chỉ cho em với
  • Tại sao HTC HD2 không kết nối được 3G, GPRS?
    25/11/2010 - 10:01
    Tại sao HTC HD2 không kết nối được 3G, GPRS?
    Hi các bác, em mới dùng HTC HD2 T Mobile được 1 ngày,không thể kết nối 3G,GPRS để update weather hay vào web.SIM đã được kích hoạt.Nhưng luôn báo không kết nối được. Em đã search nhưng vẫn chưa khắc phục được.Các bác có kinh nghiệm giúp em ah.
  • Tư vấn mua điện thoại HTC HD2 ?
    24/11/2010 - 15:26
    Tư vấn mua điện thoại HTC HD2 ?
    Em băn khoăn mua con IP 3GS và HTC HD2, nhờ các cao thủ tư vấn dùm. Mà mua thì ở đâu là uy tín. (Em mua hàng xách tay ah) Cám ơn nhiều nhiều nhiều.
  • Có nên mua HTC HD2 2nd không ?
    24/11/2010 - 14:48
    Có nên mua HTC HD2 2nd không ?
    Em đang định mua con HD2 cũ nhưng ko biết là dòng này có hay dính lỗi gì nghiêm trọng không? Bác nào biết xin chỉ cho em với .
  • HTC HD2 cài Android thì không copy file được ?
    18/11/2010 - 10:36
    HTC HD2 cài Android thì không copy file được ?
    Tôi cài Android trên thẻ nhớ cho HTC HD2. Máy chạy phần mềm thì rất ổn định và mượt, nhưng bị một lỗi là copy file nhạc, phim từ máy tính vào thẻ nhớ thì lại không nhận được.

Mong được giúp đỡ. Cảm ơn!
  • Em mới mua máy HTC HD2 nên có vài điều thắc mắc?
    17/11/2010 - 13:55
    Em mới mua máy HTC HD2 nên có vài điều thắc mắc?
    Mới dùng HD2 các bác cho em hỏi:

Đã cài thành công VNKeyb2.2.0Diamond.CAB nhưng không biết cách kích hoạt. Bàn phím vẫn là mặc định của HD2?

Phần mềm chặn tin nhắn, call Miễn phí, có phí chạy mượt trên HD2?

Cảm ơn các bro,
  • Tại sao HTC HD2 nhận được tin nhắn thì máy đơ luôn ?
    17/11/2010 - 13:43
    Tại sao HTC HD2 nhận được tin nhắn thì máy đơ luôn ?
    - Không hiểu sao máy e thỉnh thoảng là bị đơ luôn khi nhận tn,phải tháo pin ra mở lại.

- E dùng giao diện SBP mobileshell thì ko bị

- Giao diện Sense mặc định thì bị

- Bác nào biết cách khắc phục chỉ e với.
  • Nên chọn HCT HD2 hay Motorola milestone ?
    12/11/2010 - 10:53
    Nên chọn HCT HD2 hay Motorola milestone ?
    Theo như mình thấy hd2 có ưu điểm về chip mạnh 1 ghz màn hình khủng,nhưng hình như nó bị lỗi về soạn thảo tin nhắn và lỗi camera phải k?còn milestone thì sao các bạn?tư vấn cho mình HD2 và milestone về chức năng cơ bản như:chụp hình,quay phim,nghe nhạc,web,game. (hình như hd2 chơi game giả lập playstation dc fai k?) THANKS
  • Hỏi về việc cài phần mềm android cho HTC HD2 ?
    11/11/2010 - 14:23
    Hỏi về việc cài phần mềm android cho HTC HD2 ?
    Xin chào các bác. Vấn đề là em có con htc hd2. Lúc mua em đã nhờ họ cài hộ android2.2 mà em chưa sử dụng máy android và windows mobile bao giờ. Nay em muốn hỏi về việc cài phần mềm android cho máy. Thì cop vào thẻ nhớ caì trực tiếp hay ntn ạ. Có phải hack root gì đó nưã không. Xin chỉ giùm em
  • Tại sao HTC HD2 của T-Mobile lại mạnh hơn hàng VN?
    09/11/2010 - 09:15
    Tại sao HTC HD2 của T-Mobile lại mạnh hơn hàng VN?
    E muốn mua HTC Design HD nhưng em có một thắc mắc, tại sao HTC HD2 của T-Mobile lại có cầu hình mạnh hơn hàng chính hãng ở VN? Vậy giữa HTC Design HD hàng xách tay với chính hãng sẽ có vào giữa tháng 11 có giống trường của HD2 không ạ? Hay cấu hình vẫn như nhau? Vì giá HTC Design HD xách tay hơi cao so với hàng chính hãng nên em cần tư vấn.

Em cảm ơn.
  • Mong quý công ty GIAVU để ý giúp tôi!!!
    01/11/2010 - 15:27
    Mong quý công ty GIAVU để ý giúp tôi!!!
    Ngày 03/10/2010 tôi có mua một con HTC HD2 mới với chế độ bảo hành 12 tháng của Quý Công ty, sau một tuần sử dụng máy hay bị treo và tự khởi động lại. Đến ngày 10/10/2010 máy chỉ hiện được chữ HTC ở màn hình khởi động và không vào windows được. Tôi đã gọi đến CTy và nói về tình trạng máy như trên.Nhưng vì lý do tôi ở xa nên không mang máy đi ngay được, và tôi hẹn sang tuần tới tôi thu xếp công viêc và mang đến quý công ty,Đến ngày 27/10/2010 tôi mang máy ra GIA VU để bảo hành, đến đầu giờ chiều, tôi có gọi điện cho nhân viên bảo hành và được thông báo máy tôi bị hỏng main phải chuyển cho HTC để sửa khoảng 1 tuần, tôi có 2 câu hỏi như sau mong được giải đáp:
    1. Công ty có thể đổi máy mới cho tôi được không vì tôi mua mới 1 tuần.
    2. Nếu thay main thì chất lượng máy có còn đảm bảo ko?Máy tôi đã bị bung như vậy thì có an toàn không? chế độ bảo hành cho máy sẽ như thế nào sau khi thay main.
    Tôi là khách hàng lâu năm cua GIA VU và đã mua khá nhiều máy tại GIA VU nhưng chưa bao giờ bị thay main như lần này. Tôi hiểu thiết bị điện tử nhập về có xác suất bị hư nhưng lần này bị phần cứng nên tôi rất băn khoăn, mong quý Cty sớm giải đáp thắc mắc.Toi chan thanh Cảm ơn!
  • Hỏi cách cài đặt skype trên máy HTC HD2 ?
    21/10/2010 - 14:43
    Hỏi cách cài đặt skype trên máy HTC HD2 ?
    Nhờ bác nào đã cài đặt Skype trên máy HTC HD2 hướng dẫn giùm cách cài. Xin cảm ơn các bác.
Gửi
Tin về Điện thoại HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585)
Dự kiến HTC sẽ công bố One M9 và One M9 Plus vào ngày 1/3 tới tại sự kiện MWC 2015. Trước đây có thông tin cho rằng M9 sẽ có màn hình 5 inch còn M9 Plus có màn hình 5.5 inch. Mới đây, nguồn tin upleaks đã đưa ra thông tin rằng M9 Plus có màn hình chỉ 5.2 inch.
Nhà sản xuất smartphone Đài Loan HTC đã vào dòng sản phẩm tầm trung Desire với một điện thoại mới, Desire 826, thiết bị đã được công bố tại CES đang diễn ra tại Las Vegas. Desire 826 sử dụng bộ xử lý Qualcomm Snapdragon 615 64-bit chạy ở tốc độ 1.7GHz và màn hình hiển thị 5,5 inch độ phân giải 1920×1080. Máy có camera 13 megapixel ở mặt sau, camera UltraPixel ở mặt trước và một pin 2,600mAh.   Thiết bị này có bộ nhớ RAM 2GB và chạy Android 5.0 với giao diện HTC Sense. Các ...
Sau khi lộ diện cấu hình tương đối đầy đủ, bức ảnh chính thức đầu tiên của HTC Hima cũng đã xuất hiện trong ngày hôm nay.
Vừa qua, tài khoản Twitter @upleaks lại tiếp tục công bố thông tin mới về một smartphone tầm trung của HTC mang tên HTC A12. Theo đó, sản phẩm này sẽ sở hữu vi xử lý Snapdragon 410 64 bit tốc độ 1,2 Ghz cùng 1 GB RAM, màn hình 4,7 inch độ phân giải HD, camera chính 8 megapixel, camera phụ 1,2 megapixel cùng viên pin dung lượng 2.100 mAh. @upleaks ...
HTC Desire 620 vừa chính thức được công bố tại Đài Loan và dự kiến sẽ được lên kệ từ ngày 1/12/2014 với hai phiên bản sử dụng bộ vi xử lý khác nhau.
HTC vừa công bố Desire 820 mini tại thị trường Trung Quốc. Desire 820 mini có màn hình 5 inch độ phân giải 720p, nhỏ hơn một chút so với mức 5.5 inch của Desire 820 nhưng có chung thiết kế tổng thể và cặp loa phía trước tương tự Desire 820.
Hiện tại tính năng “tự sướng” (selfie) trên smartphone được rất nhiều người ưu ái trước khi mua một điện thoại mới, vậy những điện thoại nào hiện có khả năng chụp hình bằng camera trước tốt nhất?
HTC giới thiệu One Mini 2 dáng nhỏ gọn, màn hình HD Kế thừa kiểu dáng đẹp với vỏ nhôm nguyên khối giống như HTC One M8, nhưng One Mini 2 gọn gàng hơn với màn hình 4,5 inch độ phân giải HD 720p.
Cùng sử dụng chip Snapdragon 801 của Qualcomm, nhưng một chút khác biệt sẽ giúp cho những chiếc smartphone mạnh, yếu khác nhau.
HTC Desire 616: Vi xử lý 8 lõi, RAM 1 GB và màn hình HD 5 inch Sau một loạt smartphone tầm trung giới thiệu đầu năm nay, HTC đang tiếp tục chuẩn bị tung ra một sản phẩm mới mang tên Desire 616 với cấu hình gồm vi xử lý lõi ...
Rao vặt liên quan đến Điện thoại HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585) - Xem thêm
Hàng công nghệ > Điện thoại, viễn thông > Mobile > Mobile > HTC HD2
(Điện thoại, smartphone, điện thoại di động, dien thoai)
Trang thông tin, giá cả, cửa hàng bán, bình chọn, hỏi đáp về HTC HD2 (HTC Leo 100 / T8585) trong mục Mobile