Tác dụng phụ của thuốc Medrol?

Mình bị bênh LUPus ban đỏ, đang điều trị bằng thuốc Medrol. Bây giờ mặt mình cứ tròn tròn trông rất khó coi dù mình đã không ăn muối mắm gì cả. Xin cho mình hỏi có fải do thuốc làm cho mình bị phù mặt ko hay do bệnh này làm mình như vậy? Nếu do thuốc thì hiện tại đã có thuốc khác để chữa bệnh này mà không gây phù không? Và nếu mình đổi qua thuốc khác đó thì có cần phải kiêng ăn mặn nữa không? Chứ kiêng mắm muối thì thật là khó khăn mà hiệu quả thì không bao nhiêu. Trả lời giúp mình 3 câu hỏi đó nha, mình cảm ơn rất nhiều

 |  Xem: 9.720  |  Trả lời: 1
Ngày gửi: 19/02/2012 - 16:00  |  Câu hỏi liên quan
Trả lời

Danh sách trả lời (1)

Methyprednisolone( Medrol) và Prednisone thuộc về cùng 1 nhóm thuốc có tên gọi chung là corticosteroid ( hay corticoid), cùng trong nhóm thuốc này có các thuốc khác như dexamethasone, betamethasone, prednisolone, ...

Thuốc medrol có tác dụng tích mỡ ở đầu , cổ gáy và bụng, tóm lại là nửa thân trên. Không nên ăn mặn quá . Ăn nhạt một phần đỡ trữ nước một phân đỡ hại thận của mình. Thận của mình phải chịu ức chế do tác dụng phụ của medrol rồi, lại còn phải làm việc vất vả với muối nữa thì quá tải mất.

Ngày gửi: 19/02/2012 - 17:15
Trả lời

Sản phẩm tham khảo tại cửa hàng.

Đang được quan tâm nhất

Những thành viên tích cực trong tháng
(2 lượt cảm ơn)
(4 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(1 lượt cảm ơn)
(2 lượt cảm ơn)
Quảng cáo
Cucre_hn