Ứng dụng Thông báo Hỗ trợ Đăng ký Đăng nhập
1 thành viên trả lời
thangphuong13 Trả lời cuối cùng: 19/02/2012
Thành viên tích cực nhất

lengkeng123

1 lượt cảm ơn

  • Hot
  • Giảm giá
  • Mới

      Tác dụng phụ của thuốc Medrol?

      bo123456 19/02/2012 - 16:00

      Mình bị bênh LUPus ban đỏ, đang điều trị bằng thuốc Medrol. Bây giờ mặt mình cứ tròn tròn trông rất khó coi dù mình đã không ăn muối mắm gì cả. Xin cho mình hỏi có fải do thuốc làm cho mình bị phù mặt ko hay do bệnh này làm mình như vậy? Nếu do thuốc thì hiện tại đã có thuốc khác để chữa bệnh này mà không gây phù không? Và nếu mình đổi qua thuốc khác đó thì có cần phải kiêng ăn mặn nữa không? Chứ kiêng mắm muối thì thật là khó khăn mà hiệu quả thì không bao nhiêu. Trả lời giúp mình 3 câu hỏi đó nha, mình cảm ơn rất nhiều

      Câu hỏi này hữu ích với bạn? Cảm ơn
      11974
      Trả lời (1)

      Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn

      thangphuong13

      19/02/2012 - 17:15

      Methyprednisolone( Medrol) và Prednisone thuộc về cùng 1 nhóm thuốc có tên gọi chung là corticosteroid ( hay corticoid), cùng trong nhóm thuốc này có các thuốc khác như dexamethasone, betamethasone, prednisolone, ...

      Thuốc medrol có tác dụng tích mỡ ở đầu , cổ gáy và bụng, tóm lại là nửa thân trên. Không nên ăn mặn quá . Ăn nhạt một phần đỡ trữ nước một phân đỡ hại thận của mình. Thận của mình phải chịu ức chế do tác dụng phụ của medrol rồi, lại còn phải làm việc vất vả với muối nữa thì quá tải mất.

      Đọc thêm
      1 người đã cảm ơn bình luận này. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

      Báo vi phạm