Ứng dụng Thông báo Hỗ trợ Đăng ký Đăng nhập
1 thành viên trả lời
betiteo Trả lời cuối cùng: 05/12/2009
Thành viên tích cực nhất

bibibobo87@gmail.com

4 lượt cảm ơn

tungtong80@vatgia.com

3 lượt cảm ơn

huynhanh@vgid.com

2 lượt cảm ơn

hanhbeo90@vgid.com

2 lượt cảm ơn

Điều 71 bộ luật lao động về thời gian làm việc?

matxanhtinhyeu

05/12/2009 - 14:46
DN của tôi hiện áp dụng thời gian làm việc như sau: 7h30-11h30 - nghỉ trưa - 13h30-16h30. Tức là nghỉ trưa 1h. Vậy áp dụng thời gian như vậy có phù hợp với qui định pháp luật không?
Nếu không đúng, xin cho đề xuất điều chỉnh cho phù hợp.


Chi tiết thêm
Xinh đính chính lại : thời gian làm việc buổi chiều từ 12h30-16h30

Trích nguyên văn Điều 71 (Bộ luật LĐ -1994)
1- Người lao động làm việc 8 giờ liên tục thì được nghỉ ít nhất nửa giờ, tính vào giờ làm việc.

nghỉ nửa giờ tính vào giờ làm việc thì hiểu ntn?
Câu hỏi này hữu ích với bạn? Cảm ơn
2877

Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn

betiteo

05/12/2009 - 14:48
Theo luật lao động thì thời gian lao động trong 1 ngày ko được quá 8 tiếng
cty mình có đi đăng ký thỏa ước lao động tập thể và nội quy lao động tại phòng LĐTB XH quận 12 với thời gian làm việc như sau:
sáng 7h30 - 11h30
chiều 13h - 17h
mình thấy thời gian làm việc của cty bạn vậy là ổn rồi ko có vấn đề gì cả
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm