Ứng dụng   Thông báo   Hỗ trợ   Đăng ký   Đăng nhập
Đăng hỏi đáp
2 thành viên trả lời
hoanganhsang misstom Trả lời cuối cùng: 13/09/2008
Thành viên tích cực nhất

matthew

2 lượt cảm ơn

Nguyễn Trọng Vũ

1 lượt cảm ơn

Nguyễn Xuân Ca

1 lượt cảm ơn

Gaicongso

1 lượt cảm ơn

chuon chuon

1 lượt cảm ơn

Hỏi về việc hưởng chế độ thai sản đầy đủ theo luật lao động bên công ty mới ?

loc minh tung 13/09/2008 - 15:21

Tôi làm ở 1 công ty TNHH được khoảng hơn 1 năm thì công ty chuyển sang thành công ty 100% vốn nước ngoài.Theo thâm niên làm việc là được 2 năm nhưng tại công ty mới chỉ co 6-7 tháng cho đến ngày tôi nghỉ thai sản.Vậy tôi có được hưởng chế độ thai sản đầy đủ theo luật lao động bên công ty mới không? Tôi có đóng bảo hiểm đầy đủ suốt thời gian làm việc 2 năm.
Câu hỏi này hữu ích với bạn? Cảm ơn
3013
Trả lời (2)

Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn

hoang anh

13/09/2008 - 15:24
Theo khoản 2 Điều 28 Luật Bảo hiểm xã hội, người lao động nữ đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 06 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con thì được hưởng chế độ thai sản khi sinh con.

Như vây, bạn đã đóng bảo hiểm xã hội đầy đủ trong suốt 2 năm trước khi sinh, nên bạn hoàn toàn được hưởng chế độ thai sản theo quy định của pháp luật.
Đọc thêm
. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Nguyễn Thu Thủy

14/06/2012 - 21:31

http://www.vatgia.com/hoidap/4490/111436/xin-hoi-ve-che-do-thai-san-cua-lao-dong-nu-co-dong-bhxh.html

Bạn ơi tôi cũng đang thắc mắc như bạn này, bạn xem có thể trả lời giúp tôi được ko?

. Bình luận này hữu ích với bạn? Cảm ơn

Báo vi phạm

Câu hỏi liên quan
Xem thêm