Tôi làm ở 1 công ty TNHH được khoảng hơn 1 năm thì công ty chuyển sang thành công ty 100% vốn nước ngoài.Theo thâm niên làm việc là được 2 năm nhưng tại công ty mới chỉ co 6-7 tháng cho đến ngày tôi nghỉ thai sản.Vậy tôi có được hưởng chế độ thai sản đầy đủ theo luật lao động bên công ty mới không? Tôi có đóng bảo hiểm đầy đủ suốt thời gian làm việc 2 năm.
(Xem thêm)

Nguyễn Thu Thủy

http://www.vatgia.com/hoidap/4490/111436/xin-hoi-ve-che-do-thai-san-cua-lao-dong-nu-co-dong-bhxh.h...
Tôi làm ở 1 công ty TNHH được khoảng hơn 1 năm thì công ty chuyển sang thành công ty 100% vốn nước ngoài.Theo thâm niên làm việc là được 2 năm nhưng tại công ty mới chỉ co 6-7 tháng cho đến ngày tôi nghỉ thai sản.Vậy tôi có được hưởng chế độ thai sản đầy đủ theo luật lao động bên công ty mới không? Tôi có đóng bảo hiểm đầy đủ suốt thời gian làm việc 2 năm.
(Xem thêm)

giaidap

Về câu hỏi của bạn, chúng tôi trả lời bạn như sau: Theo khoản 2 Điều 28 Luật Bảo hiểm xã...
Tôi làm ở 1 công ty TNHH được khoảng hơn 1 năm thì công ty chuyển sang thành công ty 100% vốn nước ngoài.Theo thâm niên làm việc là được 2 năm nhưng tại công ty mới chỉ co 6-7 tháng cho đến ngày tôi nghỉ thai sản.Vậy tôi có được hưởng chế độ thai sản đầy đủ theo luật lao động bên công ty mới không? Tôi có đóng bảo hiểm đầy đủ suốt thời gian làm việc 2 năm.
(Xem thêm)

chuyengia01

Về câu hỏi của bạn, chúng tôi trả lời bạn như sau: Theo khoản 2 Điều 28 Luật Bảo hiểm xã hội,...

Thành viên tích cực

1

Nguyễn Phi Dũng

11 lượt cảm ơn
2

Ati Nguyễn

11 lượt cảm ơn
3

Nguyễn Thị Thúy

10 lượt cảm ơn
4

Hoa vo Khuyet

4 lượt cảm ơn
5

Hanh Beo

3 lượt cảm ơn